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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI  

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 

 

MWENENDO WA MVUA NCHINI. 

Dar es Salaam, 28 Machi, 2022: 

Mvua za Masika, 2022 katika maeneo yanayopata misimu miwili ya mvua kwa mwaka 

(Ukanda wa Ziwa Victoria, nyanda za juu kaskazini na pwani ya kaskazini) zilianza 

kunyesha wiki ya tatu (3) na ya nne (4) ya mwezi Februari 2022 katika maeneo mengi 

kama zilivyotarajiwa. Hata hivyo, vimejitokeza vipindi virefu vya ukavu kati ya wiki 

ya kwanza na ya tatu ya mwezi Machi, 2022 hususan kwa baadhi ya maeneo ya nyanda 

za juu kaskazini mashariki na ukanda wa pwani ya kaskazini. Vipindi hivyo virefu vya 

ukavu vimesababishwa na matukio ya vimbunga hususan kimbunga Gombe 

kilichodumu kwa muda mrefu katika Bahari ya Hindi eneo la Rasi ya Msumbiji pamoja 

na kujitokeza kwa joto la bahari la chini ya wastani katika eneo la pwani ya Afrika 

Mashariki.  Hali hiyo imechangia pia Ukandamvua (ITCZ) kuendelea kusalia katika 

maeneo ya kusini mwa nchi ambapo kwa kawaida katika kipindi cha mwanzoni mwa 

mwezi Machi huanza kuelekea maeneo ya kaskazini mwa nchi. 

Hata hivyo, unyeshaji wa mvua unatarajiwa kuimarika katika baadhi ya maeneo 

mwishoni mwa mwezi Machi, 2022 na mwanzoni mwa mwezi Aprili, 2022 na 

kufuatiwa na upungufu kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Aprili, 2022 

hususani kwa maeneo ya nyanda za juu kaskazini mashariki na pwani ya kaskazini. 

Kwa upande mwingine, kusalia kwa Ukandamvua katika maeneo ya kusini 

kumesababisha mvua za Msimu kuendelea kunyesha kwa kiwango cha kuridhisha 

katika baadhi ya maeneo yanayopata msimu mmoja wa mvua kwa mwaka (magharibi 

mwa nchi, kanda ya kati, nyanda za juu kusini magharibi, Ruvuma pamoja na maeneo 

ya kusini mwa mkoa wa Morogoro). 
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Wananchi wanashauriwa kuendelea kuzingatia taarifa na tahadhari za hali ya hewa zilizotolewa na 

zitakazotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania sambamba na kutafuta, kupata na kufuata 

ushauri wa wataalam katika sekta husika ili kupunguza athari zinazotokana na hali mbaya ya hewa. 

Imetolewa na:    

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
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